Tin mới

Có được điều chỉnh giấy phép xây dựng khi đang thi công?

Ông Lê Công Thắng (Lào Cai) đã xin giấy phép xây dựng nhà có khoảng lùi 2,5m; tuy nhiên ông lại xây dựng hết khoảng lùi đó (xây 3 tầng đã lên đến tầng 2) và bị lập biên bản vi phạm hành chính.

Hướng dẫn của Ban Thường trực Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam về tuyên truyền các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024)

Hướng dẫn của Ban Thường trực Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam về tổ chức hoạt động tôn vinh, tri ân các Anh hùng liệt sĩ, chiến sĩ Điện Biên, thanh niên xung phong, dân công hỏa tuyến (trực tiếp tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ) trong phạm vi toàn quốc

Đề cương Tuyên truyền kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ

Ông Thắng hỏi, trong vòng 60 ngày ông có thể điều chỉnh xin cấp phép xây dựng được xây hết phần khoảng lùi đó không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Công trình xây dựng của ông đã vi phạm trật tự xây dựng và bị xử lý về hành vi vi phạm đó.

Căn cứ Điều 98 Luật Xây dựng năm 2014, ông nộp hồ sơ đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng đến cơ quan đã cấp giấy phép xây dựng để được xem xét, giải quyết theo quy định.

Theo Chinhphu.vn

 

Đồng chí Đỗ Văn Chiến Bí thư Trung ương Đảng, Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam
Xem thêm
Gửi ban biên tập
Tìm kiếm văn bản